[CR] รีวิวซีรีส์ Fallout : คุ้มค่าแก่การดูอย่างยิ่ง คนไม่เล่นเกมยังรักเรื่องนี้!

แนว : แอคชั่น / ผจญภัย / ชีวิต
ช่องทางชม : Prime Video / 8 EP / พร้อมพากย์ไทย
Rate : 18+ (ไม่เหมาะกับเด็ก และ ซีรีส์มีภาพแหวะชวนอี๋นะครับ)
"เกิดเหตุระเบิดนิวเคลียร์ท่ามกลางเมืองในอเมริกา ผู้คนบางส่วนต่างหลบหนีเข้าไปในหลุมหลบภัยที่ถูกเรียกว่า Vault"
**มีสปอยล์นิดนึง**

Prime จัดซีรีส์เดือดๆ ดูมันส์ๆ มาให้อีกแล้ว ส่วนตัวผมไม่เคยเล่นเกมนี้และไม่รู้จักแฟรนไชส์เกม Fall Out มาก่อน เปิดดูซีรีส์แบบ First Impression 555+ ต้องยอมรับว่า ทำออกมาได้สนุก เนื้อเรื่องน่าติดตามจนรอซีซั่น 2 ไม่ไหว ดูซีรีส์จบแล้วไปตามดูข้อมูลในช่อง Youtube ที่ทำคอนเทนต์เกมนี้ต่อกันเลยทีเดียว , ทางด้านงานสร้างเรื่องนี้เกินคาดมากผมว่ามันให้ความรู้สึกเหมือนดูหนังโรงที่ใช้ทุนหนาๆ เลยครับ
ซีนแอคชั่นเรื่องนี้ตอบโจทย์คนที่ต้องการความโหด ความดุ เลือดสาด มีฉากตลกพอชวนอมยิ้ม คุณจะได้เห็นแน่นอน ในส่วนดราม่าก็เข้มข้นเหมือนกัน แม้ซีรีส์จะเอาใจคอแอคชั่นดุๆ แต่ถ้าใครไม่ชอบแนวคุยเยอะไหลไปเรื่อยๆ ค่อยๆ เปิดปมทีละนิดก็อาจจะมีเบื่อมีง่วงกันบ้าง ซีรีส์เรื่องนี้มีการใช้เพลงคลาสสิก มาประกอบก็เพิ่มความน่าหลงไหลไปอีก หลายซีนที่ใช้เพลงมันดูไม่เข้ากับสถานการณ์นะ แต่ทำไมมันเข้ากับเหตุการณ์นั้นแบบงงๆ 
ตัวละครที่ชอบคงเป็นใครไม่ได้ "Cooper Version.Ghoul" โครตเท่ โครตตึง ครับสั้นๆ 555+ กับ "Lucy Maclean" ที่มาพร้อมกับคำว่า "Okie Dokie" และแววตาของนักแสดงที่มีเสน่ห์ , ในท้ายที่สุดนี้ก่อนจะลากันไปผมชอบ ตัวการ์ตูนน่ารักที่ขัดกัดโทนเรื่องกับ กระดาษโฆษณาที่แปะตามสถานที่ต่างๆ ในเรื่องมันมีเสน่ห์ ทำคิดถึงภาพ print ads ในยุคเก่า.
--ใครดูจบแล้วคิดเห็นยังไงมาพูดคุยกันนะครับ--
ชื่อสินค้า:   Fallout
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่