กำลังจะตัดสินใจย้ายไปทำงานแถวนิคม (วิศวะ) ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจย้ายงานและที่อยู่จากแถวซอยสามัคคี ไปทำงานในนิคม (ด้วยเหตุผลทางครอบครัว) ตอนนี้กำลังดู ๆ นิคมบางกระดี ลาดกระบัง แถวปราจีน กับแถวอยุธยาครับ อยากให้เพื่อน ๆ พี่น้อง ช่วยแนะนำ Vibe ของแต่ละนิคม สไตล์การใช้ชีวืต กับสถานที่ที่คนชอบไปกันหลังเลิกงานหน่อยครับ พอดีแฟนจะย้ายไปพร้อมกับเราครับ (แฟนทำงาน Digital Nomad ทำงานที่ไหนก็ได้) อยากหาข้อมูลให้แฟนด้วยว่าย้ายไปอยู่แล้วการใช้ชีวิตเผ็นยังไงครับ

ใส่โค้ด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่