ถ้าเจอคนด่าตามโซเชียลแต่เป็นรูปอวตารสามารถตามตัวได้ไหม

สงสัยนิดนึงค่ะคือเรื่องไม่ได้เกิดขึ้นกับเราโดยตรงแต่ชอบเห็นในโซเชียลชอบมีคนสร้างแอคปลอมมาใส่ร้าย ด่าคนอื่นได้ตามใจ หรือสร้างแอคมาโจมตีเฟคนิวส์ใส่คนอื่น คือมันสามารถตามตัวได้ไหม หรือยาก ทำไมคนทำถึงไม่กลัวเลยคิดจะด่าใครตามใจชอบบนโซเชียลก็ได้เพราะคิดว่าไม่มีคนมาเอาเรื่อง อยากศึกษาไว้เผื่อในอนาคตเจอคนมาทำแบบนี้ใส่เราจะได้มีแนวทางค่ะ 😂😂

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อยากรู้เหมือนกัน ผมก็เคยโดน อยากจะให้พวกนั้นโดนจัดการทางกฎหมาย หรือทางใดทางหนึ่งบ้างสักที จะได้รู้ว่าจะไปทำแบบนี้กับใครไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่