สอบถามเกี่ยวกับที่ดินที่คนอื่นมาขุดบ่อเอาไว้ควรจะจัดการอย่างไรดี

พอดีที่บ้านมีที่ดินอยู่นิดหน่อยแล้วตอนที่ไปดูรังวัดมีคนมาขุดบ่อเอาไว้แล้วก็ปลูกต้นทุเรียนซึ่งเป็น เจ้าของที่ดินที่อยู่ติดกันมาปลูกเอาไว้ เราไม่ติดใจเรื่องต้นไม้แต่ไม่โอเคเรื่องบ่อที่ขุดเอาไว้โดยที่ไม่ได้ขออนุญาตเราจะจัดการอย่างไรได้บ้างค่ะ แล้วถ้านานไปเค้าจะมาครอบครอง ปรปักษ์ได้ไหมคะแต่เราเสียภาษีอยู่ทุกปี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่