แนะนำหนังสือหรือคู่มือต่างๆเกี่ยวกับการถักโครเชต์ ถักไหมพรมหน่อยค่ะ

เราอยากรู้เทคนิคต่างๆเกี่ยวกับการถักโครเชต์ค่ะ เช่นแบบว่าสมมุติเราอยากถักเสื้อ แต่เราไม่รู้ว่าต้องถักอะไรก่อน เริ่มยังไง หรือมีแพทเทิร์นยังไงค่ะ ปกติเราดูตามคลิปตลอดเลย เราอยากลองถักด้วยตัวเองค่ะ อยากรู้ว่ามีวิธีไหมคะ หรือเราต้องศึกษาอะไรบ้างคะ

อีกเรื่องหนึ่งคือเราอยากรู้ว่าเวลาถักปิดงานแต่ละแถว เราถักแล้วมันเป็นรอยไม่สมูทอะค่ะ ไว้เดี๋ยวเราแนบรูปไว้นะคะ
ไม่รู้ว่าอธิบายเข้าใจไหม เราเป็นมือใหม่นะคะ ไม่ค่อยรู้เรื่องการถักโครเชต์มากเท่าไหร่ อธิบายอะไรไม่เข้าใจหรือผิดพลาดต้องขออภัยด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่