มีบัตรเครดิต แต่ไม่ได้ใช้ ธนาคารจะคิดว่ามีภาระหนี้ไหม

คือเรามีบัตรเครดิต แต่หาเงินมาปิดยอดแล้วแต่ยังคงสถานะบัตรอยู่(คงไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉิน) แล้วยังมีบัตรกดเงินสดอยู่ 3 ใบ ยอดรวมประมาณ 8 หมื่น คือตอนนี้เรากำลังหาการรวมหนี้บัตรกดเงินสดอยู่ ทีนี้เลยอยากทราบว่า ถ้าธนาคารเช็ตเครดิต จะเอาบัครเครดิตที่เราถือที่ซึ่งปิดยอดแล้วมารวมว่าเรามีภาระหนี้ตรงนี้อยู่ด้วยหรือป่าวคะ หรือธนาคารสามารถเช็คได้ว่ายอดนั้นมียอดเต็มจำนวนไม่นับเอามาเป็นภาระหนี้ 

รบกวนผู้รู้ทีค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่