กำลังจะขึ้นม.6กลับไปเรียนม.4ใหม่ดีมั้ย ถือเป็นเด็กซิ่วรึเปล่าคะ

สวัสดีค่ะเราเป็น #dek68 ตอนนี้เรารู้สึกลังเลมากเลยค่ะว่าควรกลับไปเรียนม.4ใหม่มั้ย หรือดรอปสักปี ตัวเลือกของที่บ้านเราคือครูกับหมอค่ะ ซึ่งส่วนตัวไม่เคยคิดอยากเป็นครูรู้สึกไม่โอเค ตอนนี้เราเรียนสายศิลป์คำนวณค่ะตอนแรกจะเข้าบริหารแต่โดนเบรคไว้ก่อน ซึ่งตอนนี้เราคิดว่าถ้าเราเก็บเนื้อหาสอบกสพท.เองยังไงก็คงไม่ทันแล้ว เลยลังเล+ไม่รู้จะคุยกับที่บ้านยังไงค่ะ ส่วนตัวเทไปทางกลับไปเรียนม.4ใหม่ด้วยเราคิดว่าอย่างน้อยเราพอผ่านเนื้อหาผ่านข้อสอบมาบ้างแล้วน่าจะเก็บเกรดง่ายขึ้น +มีเวลาเก็บผลงานเพิ่มขึ้นอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่