คุณคิดว่า ทีวีไทย จะสามารถออกอากาศในรูปแบบ 50 fps ได้หรือไม่

กระทู้สนทนา
ส่วนตัวผม ผมคิดว่าช่องโทรทัศน์ส่วนใหญ่ของไทยจะส่งสัญญาณแบบ 30 fps ถ้าเป็นดาวเทียม แต่ถ้าใช้แบบหนวดกุ้งก้างปลาก็เป็น 50 fps ได้ครับ
แต่ผมเคยเห็นทีวีบางรุ่นใช้กล่องดาวเทียมของ gmm z ก็ออกอากาศเป็น 50 fps ได้เลยอ่ะครับ แต่ว่าผมเคยเห็นรุ่นเดียวกันสุดแค่ 30 fps อ่ะครับ
บ้านผมใช้พีเอสไอ กล่องเป็น 50 fps แต่ว่าออกทีวีเป็น 30 fps ทั้งๆที่ทีวีบ้านผมก็เป็น 50 fps เหมือนกันครับ
ใครคิดว่ายังไงก็แชร์มาได้เลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่