มาขอคำแนะนำการเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกครับ

ไปเที่ยวญี่ปุ่น เพราะ แฟนเป็นสาวกโดเรม่อน
เลยมีคำถามมาถามคนที่เคยไป หรือ ไปบ่อยๆครับ

1.นอกจาก fujiko musuem และ doraemon future department มีที่ไหน ที่ไม่ควรพลาดบ้างครับ

2.ถ้าอยากไปแค่ 2 สถานที่ด้านบน (แบ่งคนละวัน) และอาจจะไป ฟูจิซังอีก 1 วัน ควรพักที่ไหนที่สะดวกสุด แบบไม่ต้องเปลี่ยนโรงแรมครับ

3.หรือ มีที่ไหน ที่ไม่ควรพลาด แบบถ้าไม่ได้ไป เหมือนไปไม่ถึงญี่ปุ่น แนะนำมาได้นะครับ

4.เรื่องการเดินทาง ใช้รถไฟฟ้า แบบไม่ซื้อพาส จะคุ้มไหมครับ แพลนไว้คือ 5วัน4คืน ช่วงสงกรานต์ปีหน้า ครับ

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่