อยากไปเที่ยวต่างจังหวัด ต่างประเทศหลายๆวันคนเดียว ใครมีประสบการณ์ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

ช่วงนี้มีทริปไปเที่ยวต่างประเทศพร้อมกับเพื่อนๆบ้างค่ะ แต่การที่ต้องรอสมาชิก คอยนัดหมาย คอยตามคนในกรุ๊ปให้ตื่นให้กินก็เหนื่อยค่ะ
บางทีก็อยากไปสถานที่ๆตัวเองสนใจจริงๆ ใช้เวลาได้เต็มที่ หรือนั่งๆนอนๆดูวิวเฉยๆ ทำตามใจตัวเอง ไม่ต้องรอใคร 

ตอนวัยรุ่นก็เคยเที่ยวต่างจังหวัดคนเดียวนะคะ แต่พออายุเยอะขึ้นก็รู้สึกพลังน้อย ขี้เกียจขับรถ รู้สึกกลัวๆ กลัวเหงา ไม่บ้าระห่ำเท่าเดิมแล้วค่ะ 55555
ท่านไหนมีประสบการณ์เที่ยวคนเดียวที่น่าประทับใจ สนุก รู้สึกชอบการไปเที่ยวคนเดียว รบกวนช่วยแบ่งปันให้ฟังหน่อยค่ะ
เพื่อเป็นแรงบันดาลใจให้เพื่อนๆออกไปเที่ยวคนเดียวอีกครั้ง

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่