ไอดอลผู้มีความบกพร่องทางการได้ยินกลุ่มแรกของ K-Pop " การบริจาคของ RM วง BTS ทำให้เขากลายมาเป็นนักร้อง"

ที่มา : Yoong_coffee

คุณคิมจีซอกวง Big Ocean ไอดอลกรุ๊ปวงแรกที่เมมเบอร์เป็นผู้มีความบกพร่องทางการได้ยินพูดถึง RM

👦🏻: ผมชอบคุณ RM วง BTS ครับ! ผมจบมาจาก โรงเรียนโซลซัมซอง ซึ่งเป็นรร.สำหรับผู้มีความบกพร่องทางการได้ยิน คุณ RM ได้ทำการบริจาคเงินสำหรับการศึกษาด้านดนตรีให้กับรร.ของเรา

👦🏻: ตอนนั้นผมยังเป็นนักเรียนอยู่ด้วยครับ ต้องขอบคุณเขาเลย ที่ทำให้ผมมีโอกาสได้ค้นพบการเต้นและได้เข้าถึงการร้องเพลงคัฟเวอร์ ทำให้ตัวผมเองเริ่มสนใจดนตรีมากขึ้นด้วย มันคงจะดีมากๆเลยครับถ้าผมจะมีโอกาสได้ร่วมงานกับคุณ RM ซักวันนึง

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

Big O!cean วงนี้จะนำเสนอแนวเพลง S-POP (Sign Language Pop) ซึ่งเป็นแนวเพลงสำหรับผู้ที่สูญเสียการได้ยินผ่านภาษามือและการเต้น

สำหรับวง Big O!cean ประกอบด้วยสมาชิก 3 คนคือ ‘พัคฮยอนจิน’, ‘คิมจีซอก’ และ ‘อีชานยอน’ หรือมีอีกชื่อเรียกหนึ่งว่า S-BOYZ อายุเฉลี่ยประมาณ 20 ปี อยู่ภายใต้ค่าย ‘Parastar Entertainmen’ ต้นสังกัดสัญชาติเกาหลีใต้ที่มุ่งมั่นในการเป็นสะพานเชื่อมระหว่างบุคลากรด้านสื่อและศิลปินที่มีความบกพร่องทางร่างกาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่