ถ้าอิชิอิ เป็นคนคุมU-23 เมื่อคืน จะไม่แพ้ ซาอุ 5-0 เหรอครับ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็เคยคุมชุดใหญ่แพ้ญี่ปุ่น5-0+เกาหลี3-0

อิชิอิ เพิ่งให้สัมภาษณ์กับสื่อว่า ประสบการณ์ล้ำค่าที่สุดของทีมไทย คือ แพ้ญี่ปุ่น 5-0 แพ้แล้วนำมาเป็นบทเรียนปรับปรุง (ตามคลิปด้านล่าง)
แถมล่าสุดยังแพ้เกาหลีใต้อีก3-0
ตอนนั้นก็ไม่ค่อยเห็นมีใครออกมาบ่นอะไรเท่าไหร่
แล้วทำไมทีมไทย U-23 เมื่อคืนจะแพ้ซาอุ 5-0 ไม่ได้ครับ
ทั้งที่ตัวนักเตะก็ไม่ได้พร้อม เหมือนทีมชาติไทยชุดใหญ่
นักเตะเจ็บบ้าง สโมสรไม่ปล่อยบ้าง 
แถมเมื่อคืนกรรมการก็ตัดสินเอียงซะขนาดนั้น จริงๆ ช่วง20-30 นาทีแรก ซาอุ ควรโดนใบเหลืองมากกว่า2ใบด้วยซ้ำ

จริงๆ ชนะอิรักได้2-0 ก็ถือว่าใช้ได้แล้ว
อยากรู้ครับว่าถ้าเมื่อคืน ถ้าอิชิอิ เป็นคนคุมชุด U-23 แล้วแพ้5-0 จะโดนไล่ไหม??

เดอะตุ๊ก ปิยะพงษ์ มักจะบอกว่าแฟนบอลไทยชอบด้อยค่าโค้ชไทย น่าจะจริง

จะพัฒนาบอลไทยได้ ต้องพัฒนาโค้ชควบคู่ไปด้วยนะครับ เกาหลี ญี่ปุ่นก็พัฒนาโค้ชไปพร้อมกับนักฟุตบอลเหมือนกัน
ให้โอกาสโค้ชไทยบ้างครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 32
อายแทนคนตั้งกระทู้ จะอวยโค้ชหระ  แต่แพ้ราบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่