อายุ 17 ทำงานเซเว่นได้ไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
ปีนี้เราอายุ 16 ปี  ปีหน้าตอนช่วงปิดเทอมใหญ่(อายุ17)เราอยากทำงานเซเว่น เซเว่นเค้ารับเด็กอายุ 17 ไหมคะ บางคนก็บอกได้บางคนก็บอกไม่ได้ แล้วถ้าเค้าระดับต้องสมัครงานที่ไหนคะในเซเว่น หรือสำนักงานใหญ่ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรไหมคะ เช่นเอกสารขออนุญาติจากโรงเรียน ต้องพาผู้ปกครองไปไหม ยังไง แล้วเราสามาาถเลือกกะเวลาเองได้ไหมคะ (ไม่ต้องห่วงว่างานหนักแล้วเราจเทำไม่ได้เพราะตอนช่วงม.ต้นตอนปิดเทอมเคยไปช่วยพ่อทำงานก่อสร้างตอนคนงานพ่อขาดแคลน) หรือมีงานอะไรแนะนำไหมคะที่เด็ก 17 สามารถทำได้
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลคำชี้แนะนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่