เจอแบบนี้เราควรบอกเขายังไงดีคะ

เราคบกับแฟนคนนี้ได้4เดือนแล้วค่ะแต่คุยกันประมาณ2ปีได้ เขาบอกเราว่าเขาจริงจังกับเรามากก อีก3เดือนเขาจะพาพ่อแม่เขามาขอ แต่เราไม่พร้อมเลยค่ะเราอายุ16จะ17 รู้สึกว่ามันเร็วเกินไป จะบอกยังไงดีคะ ให้เขาเข้าใจ เขาชอบถามหาเหตุผลค่ะเเล้วเราก็หาเหตุผลไปตอบไม่ได้ จะบอกว่าไม่พร้อมคงจะถามว่าทำไมไม่พร้อมติดขัดอะไร เราก็ตอบไม่ได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่