ลงWindowใหม่แล้วเล่นเกมแล็คFPSตก

เรื่องเกิดจากว่าผมลงวินโดว์ใหม่ครับแล้วที่นี้หลังลงให่ผมกลับมาเล่นเกมเดิมปกติที่เล่นแล้วลื่นแต่ดันเกิดการกระตุกขึ้นมาพร้อมทั้งFPSที่ต่ำลงจากปกติก่อนลงอย่างเห็นได้ชัดทั้งที่ลงDriverทุกอย่างครบหมดแล้ว มันเกิดขึ้นจากอะไรหรอครับ(ทั้งก่อนลงใหม่และหลังลงใหม่เป็ฯวินโดว์11ครับ)

มีอีกอย่างนึงคือเมื่อผมไปเช็คกับNvidiaเครื่องของผมสเป็คเกินมาแต่ดันขึ้นมาเครื่องต่ำกว่าความต้องการ

โน๊ตบุ๊ค MSI Thin GF63 11UC-1233TH 
Processor Speed Intel Core i5-11400H, 2.70GHz up to 4.50GHz, 6C/12T, 12MB Intel Smart Cache
Memory 16GB
Graphics NVIDIA GeForce RTX 3050 Max-Q
Operating System Windows 11 Home

ต้องการสอบถามวิธีการแก้ไขปัญหาหรือว่าเกิดจากอะไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่