ระบายความรู้สึกเฉยครับๆ

กระทู้สนทนา
ตามหัวข้อเลยครับ ใครอ่านกระทู้ผมมีความคิดยังไงเขียนลงมาเลยครับผมอยากระบายมากเลยครับไม่อยากเก๋งไว้ในหัวถ้าเขียนระบายได้คงดีผมแค่รู้สึกคิดว่าพวกมนุษย์ควรตายไหมครับคือแบบว่าผมรู้สึกแย่กับมนุษย์จนไม่รู้จะเอาคำไหนแล้วครับผมตั้งคำถามว่าทำไมมนุษย์ต้องข่มขืนกันเองทำไมต้องฆ่ากันเองทำไมต้องมีความรู้สึกเศร้าทำไมต้องมีความรู้สึกสุขทำไมต้องมีความรู้สึกผิดทำไมๆทำไมต้องช่อโกงกันทำไมต้องเอาเปรียบกันทำไมไอ้คำที่เขียนว่าใครอ่อนแอก็อยู่โลกนี้ไม่ได้ทำไมมนุษย์ต้องเสพติดข่าวในโลกออนไลน์มากเกินไปทำไมมนุษย์....เห้อผมไม่รู้จะพูดยังไงมีความคิดเชิงลบเยอะมากครับผมตั้งข้อสงสัยว่าทำไมมนุษย์ต้องเป๋นงั้นเป็นงี้ขนาดผมเองยังรู้สึกไม่อยากเป็นมนุษย์มีคนบอกว่าเกิดเป็นมนุษย์โชคดีซึ่งผมไม่เคยคิดอย่างงั้นเลยถ้าเป็นไปได้ผมไม่อยากรับรู่อะไรเกี่ยวกับโลกนี้ด้วยซํ้าผมอยากให้ตายๆกันไปให่หมดจะได้ไม่ต้องทุกข์ทรมานกันเสียที     ก็ตามนี่แหละครับผมมีความคิดด้านลบกับมนุษย์เยอะมาก ใครคิดไงบอกได้นะครับผมจะลองเอาไปคิดดู ไม่ต้องเม้นจริงจังมากก็ได้ครับ🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่