เผลอพูดทำให้แฟนเสียใจ[แฟนผมเป็นผู้ชาย]

คืองี้น่ะคับทุกคน ผมมีแฟนเป็นผู้ชายตอนเจอกันแรกๆก็อวบๆอ้วนๆอ่ะคับแต่ตอนนี่แฟนมันอ้วนมากแล้วผมทักว่าหน้าเธอดูเปลี่ยนไปนะแล้วผมก็บอกว่าเขาบวมยาไงแล้วผมก็บอกว่าอ้วนเดี่ยวคอก็ดำปรอกคือผมอ่ะเห็นคนอ้วนส่วนมากน่ะคับ มันมีก้อนดำๆทีคอ(ส่วนตัวคือไม่ชอบน่ะคับเพราะคิดว่ามันสกปรก)
แล้วแฟนผมก็บอกว่าแล้วทำไมไม่บอกตรงๆผมก็ไม่อยากบอกตรงๆเพราะผมเป็นคนที่ว่าถ้าพูดเรื่องเกี่ยวกับเรื่อส่วนตัวของเขาหรือว่าปรึกษาอะไรผมจะเป็นคนที่คิดมากเรื่องคำพูดมากแต่ถ้าผมคุยกับแฟนผมแฟนผมจะชอบลอกว่าเป็นไรอย่าเงียบถ้าเงียบไม่ได้มีใครรู้ทุกอย่าง(คือผมกำลังเรียบเรียงคำว่าจะพูดประมานไหนอ่ะคับ)
ตอนนี่คือแฟนผมบอกว่าเฟลมากที่เราไม่พูดตรงๆกับเขาผมก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าผมพูดอ้อมทำไมแต่ก็คงเป็นเพราะนิสัยอิแคร์คคำพูดแน่เลยผมอยากถามว่าผมควรทำไงดีที่จะให้แฟนหายโกรธผมคือตอนนี้เขานั้งร้องแต่ไม่ได้ร้องโฮ่น่ะคับแล้วบอกว่าให้ผมไปทำนู้นนี่แล้วบอกว่าถ้าไม่ทำจะไม่คุยด้วยเลยผมควรทำไงดีคับขอคำตอบหน่อยคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่