คนคุยเงียบไม่ตอบ

สวัสดีคะ อยากมาปรึกษาเรื่องความรักคะ  

คือเราได้คุยกับคนๆนึงเขาเป็นรุ่นน้อง2ปีค่ะ เรา25เขา23 คุยกันแรกๆดีทุกอย่างค่ะแต่สถานะแค่คนคุยไม่เป็นเจ้าของกันและกัน แต่พอมาวันนึงเราโพสแบบทำนองเราโสดประมาณนี้ เขาก็งอลเราไป1วัน จนง้อสำเร็จพอมาอีกวันเราลงเพลงแอบชอบเราละเขามาดูเขาก็มาบอกเราค่อยคุยกันนะ ละเรารู้สึกแบบเป็นไรง้า ละเราเลยบอกเขาไปว่าถ้าไม่อยากคุยแล้วก็ไม่ต้องฝืนขอบคุณนะที่เข้ามาทำให้มีความสุขในช่วงนึง ละเราก็เลยโทรไปปรึกษาแฟนเก่าที่ปรึกษากันได้ทุกเรื่อง เราเลยแคปลงประมาณว่าขอบคุณที่ให้คำปรึกษาอะไรงี้ ละพอเขาเห็นเขากดถูกใจละบล็อกเราเลย เพื่อนเราเลยไปคุยให้เขาบอกอยากจบกับเราไม่อยากไปต่อแล้ว ละอีกวันเขาก็ปลดบล็อกเฟสทักมาขอจบเรื่องของเรา เราก็ง้อเขาก็บอกอย่าคิดว่าเสียใจเป็นคนเดียวนะ เราก็ง้อมา4-5วันแล้วไม่อ่านไม่ตอบแชทเลย แต่เข้ามาดูสตอรี่นะทั้งๆที่ไม่ได้เป็นเพื่อนในเฟสกัน แต่ไม่ตอบแชทเรา แต่เราก็บอกเขาว่ารอนะจะให้อภัยตอนไหนรอได้เขาบอกไม่ต้องรอแล้ว แต่ยังมาส่องความเคลื่อนไหวเราทุกอย่างหมายความว่ายังไงคะ จะตัดหรือไม่ตัด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่