พ่อแม่รักหนูจริงใช่ไหม?

กระทู้คำถาม
นี้เป็นคำถามที่ตั้งขึ้นกับตัวเองว่าพ่อแม่หรือครอบครัวรักเราจริงไหมหรือว่าหวังผลอย่างเดียวเรารู้ว่าโตขึ้นต้องมาเลี้ยงดูพ่อแม่ให้สบายแต่ว่าการที่เขาเลี้ยงดูเราแบบผิดๆถูกๆนี้มันใช่หรอ?แค่อยากจะบอกว่าฉันพบว่ามันยากมากที่จะชินกับมัน แต่พวกเขาเอาแต่ปฏิบัติต่อฉันเหมือนกับกระสอบทราย ฉันร้องไห้เพราะพวกเขาทำสิ่งบ้าๆ กับฉัน ทำไมคุณไม่เข้าใจเด็กๆ? เมื่อเด็กๆ อธิบายก็บอกไม่เถียง เพราะพ่อแม่เคยอาบน้ำอุ่นมาก่อน ผู้ใหญ่ไม่ชอบไม่เข้าใจเด็ก เข้าใจเด็กก็ดี เพราะเด็กเองก็ต้องการที่หลบภัยที่อบอุ่น เช่น พ่อ แม่ และครอบครัว ทำไมไม่ คุณไม่เข้าใจเด็กๆเหรอ? เมื่อเด็กๆ อธิบายก็บอกไม่เถียงเพราะพ่อแม่เคยอาบน้ำอุ่นมาก่อน ตอนเด็กๆ ผมไม่พูดหรือโต้เถียงเพราะกลัวที่จะทำแม้แต่นิดเดียวทุกอย่างก็ผิดไปหมด ใช่แล้ว ตอนเด็กๆ เด็กๆ ถูกและผิด โดยเฉพาะเด็กอายุ 10, 11, 12, 13, 14 ปี ไปจนถึงเด็กบ้านลูนิธิภาวารักพวกเขาจริงหรือ? ทำไมต้องทำร้ายพวกเขาทั้งกายและใจด้วย?หากคำถามที่เราถามทำให้คุณผิดหวังก็ควรขอโทษและพยายามทำความเข้าใจจะดีกว่า ^^
และอยากจะบอกว่าคนที่มีคำถามแบบเราก็ขอผ่านไปให้ได้จะค่ะขอบคุณที่มาอ่านและให้กำลังใจกันนะคะขอบคุณอีครั้งค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่