คลื่นไส้หลังกินเสร็จเกิดจากอะไร?

สวัสดีค่ะ คือโบว์มีอาการแบบนี้มา2-3เดือนแล้ว อาการที่เป็นคือ ไม่ว่าโบว์จะกินอะไรเข้าปากไปได้แค่3-4คำก็จะรู้สึกมวลๆที่ใต้ลิ้นปี่เหมือนมีลมดันทำให้ท้องดูตึงๆแล้วนี่แหล่ะค่ะสาเหตุที่ทำให้คลื่นไส้ มันทำให้โบว์มีอาการพยายามอยากจะอาเจียนออกมาแต่มันก็ไม่ยอมออก ทรมานมากๆค่ะ มันไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกครั้งที่กิน บางวันตื่นมาก็มีอาการแล้ว บางวันเป็นแค่ตอนอาหารเช้า บางวันก็้เป็นตอนอาหารกลางวัน มื้อเย็นก็มีบ้าง ท้องว่างก็เป็น กินก็เป็น อยากถามเพื่อนๆชาวพันทิปค่ะว่าพอจะทราบหรือมีประวัติว่าเคยเป็นแบบนี้ไหม มันเกิดจากอะไร ร้ายแรงไหมคะ ไม่มีเวลาหยุดงานไปหาหมอเลย เครียดมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่