อยากได้คำแนะนำกับการเตรียมตัวสัมภาษณ์งานครับ

ผมพึ่งจบ ปวช.ไฟฟ้าควบคุมอุตสาหกรรม ตอนนี้มี 4-5 อุตสาหกรรมที่นัดสัมภาษณ์บางที่ก็นัดสัมภาษณ์ออนไลน์ ส่วนงานที่ลง ก็จะมี Assistant Engineer , ช่างซ่อมบำรุงระบบไฟฟ้า , ช่างไฟฟ้า , Maintenance Technician คราวๆประมาณนี้ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแชร์ประสบการณ์การสัมภาษณ์งาน หรือ แนะนำการเตรียมตัวต้องทบทวนพื้นฐานก่อนสัมภาษณ์ไหม หรือ แนะนำเกี่ยวกับการสัมภาษณ์ของงานนั้นๆที่ผมเกริ่นมาว่างานนี้เขาจะถามประมาณไหนเพื่อทบสอบความรู้ที่เราเรียนมา ปล.บางงานอย่างช่างเทคนิคพี่ที่โทรมาจะนัดสัมภาษณ์ก็ถามเบื้องต้นเกี่ยวกับเครื่องกลแต่ที่ผมเรียนมาเครื่องกลยังไม่ค่อยแนานเท่าไหร่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่