พอจะมีสายวิทย์สุขภาพที่ใช้คะแนนalevelน้อยไหมคะ?

จริงๆ เราติดรอบพอร์ตสาขาจุลชีววิทยา ม.เกษตรแล้ว แต่อยากลองเสี่ยงไปรอบ3 เพราะเราอยากเข้าพวกสายวิทย์สุขภาพมากกว่า แต่คะแนนalevelเราได้น้อยพอตัว พอจะมีใครแนะนำคณะหรือสาขาเกี่ยวกับวิทย์สุขภาพที่ใช้คะแนนalevelน้อยๆ หรือใช้แค่tgatไหมคะ เราควรจะเสี่ยงไปต่อรอบ3หรือจะเลือกม.เกษตรไปเลยไหมคะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่