ขออนุญาตสอบถามพี่ ๆ ที่เรียนวิทยาลัยบรมราชชนนีชลบุรี หรือพี่ ๆ ที่อื่นก็ได้เช่นกันค่ะ🫡✨

สวัสดีค่ะเพี้ยนสวัสดี

หนูตั้งเป้าหมายว่าจะเข้าบรมราชชนนี มีแพลนจะเลือกคณะพยาบาล กับ ทันตสาธารณสุขน่ะค่ะ แต่ติดอยู่เรื่องเดียว หนูมีโรคประจำตัวเป็น โรคไทรอยด์เป็นพิษเพี้ยนสะอื้น ต้องรับยาที่โรงพยาบาลทุก ๆ 2 เดือน ส่วนอาการดีขึ้นตามลำดับ ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก ๆ เลยค่ะ

หนูซิ่วไป 1 ปี เพื่อพยายามใช้เวลาทั้งหมดไปกับการรักษาให้ตัวเองหายขาดแต่มันไม่ทันจะหายขาดก่อนนี่สิคะ เพราะที่บ้านอยากให้ไปเรียนแล้ว ไม่งั้นหนูคงต้องออกไปทำงานแล้วน่ะค่ะ เพี้ยนเพลีย

เอาจริง ๆ หนูรู้อยู่แก่ใจได้คำตอบกับตัวเองแล้ว แต่เห็นจุดนี้

หนูเลยมีความลังเลขึ้นมาน่ะค่ะ หนูควรจะลองสมัครไปก่อนเผื่อมีโอกาส หรือว่ามันไม่มีโอกาสตั้งแต่แรกแล้ว ได้เวลาพับเก็บความฝันที่อยากจะเข้าที่นี่ลง แล้วไปหาที่อื่นดีคะ ( นุเล็งไว้วิทยาลัยเดียวด้วยสิ🥹ไม่ได้ก็คงต้องมูฟออนลิ้ว🥹 )

ปล. ขออนุญาตภาพจากวิทยาลัยบรมราชชนนีชลบุรีด้วยนะคะ เพราะหนูอยากเข้าที่นี่น่ะค่ะ🥹🫶 รับรักหนูจะตีลังกาซารางเฮโยดีใจมาก ๆ เลยค่ะ

ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านความหนักใจของหนูนะคะขอบคุณมากจริง ๆ ค่ะ🙏🏻 ทุกความเห็นหนูจะนำไปประกอบการตัดสินใจในเดือนหน้าที่จะถึงนี้ค่ะ พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่