ดาวน์โหลดภาพจาก Google Drive แล้วภาพแตก ขนาดไม่เท่าเดิม

กระทู้คำถาม
คือเราจะลงภาพใน Google Drive ในบัญชีของตัวเอง โดยใช้ Android ค่ะ แล้วเข้า IOS ไปบันทึกภาพลงเครื่องอีกที ภาพในโฟลเดอร์อื่นที่บันทึกไปก็ยังชัดอยู่ปกติ ขนาดไม่ได้เปลี่ยน พอเราจะบันทึกภาพในอีกโฟลเดอร์นึงแล้วเข้ามาดูในแกลเลอรี ภาพมันแตกมากเลยค่ะ ขนาดก็เปลี่ยนไปเป็น 1:1 เป็นภาพสี่เหลี่ยมจตุรัส หาวิธีแก้หลายรอบแล้วยังไม่ได้เลยค่ะ มีใครพอทราบไหมคะว่าเกิดจากอะไรและสามารถแก้ปัญหานี้ได้ยังไง 🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่