ว่าด้วยเรื่องฟุตบอลไทยลีก มีทีมไหนที่เป็นคู่อริกันบ้างครับ

ผมเพิ่งกลับมาติดตามไทยลีกอีกครั้งเหตุผลก็เพราะผลงานทีมชาติไทยในช่วงหลังนี่แหละ เลยอยากดูดูดูฟอร์มนักเตะไทยเป็นรายบุคคล
ผมพอทราบว่าในลีกมีคู่ทีได้ชื่อว่าเป็นการเจอกันของคู่อริที่ไม่ว่าจะเจอกันกี่ครั้งก็เดือดตลอด เอาแบบชัดสุดก็บุรีรัมย์กับเมืองทอง, บีจีปทุมกับทรูแบ็งคอก
เลยอยากถามแฟนบอลที่ติดตามหรือดูไทยลีกว่านอกจากสองคู่นี้มีคู่ไหนอีกบ้างที่เป็นการเจอกันของคู่อริหรือสองทีมที่เคยมีประวัติเขม่นกัน แลกเปลี่ยนกันได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่