หากเรา มีกูเกิ้ลโฟโต้ 15 GB แต่ภาพเราถ่ายเกิน มา1ภาพ ระบบจะขึ้นว่าอย่างไร และคำภาพการแชร์ กูเกิ้ล ในครอบครัว

1. หากเราซื้อ 2TB แชร์ในครอบครัว5คนรวมเราเป็น6ใช่ไหมครับ แล้วจะได้จำนวน 2TB ทุกคนเลยไหม 
2.หากมือถือเรามีความจุ 128 GB และมีGoogle 2TB ทำยังไงเวลาถ่ายรูปภาพไปอยู่ในกูเกิ้ลเลยไม่ต้องไปกวนข้อมูลเครื่อง หรือ ภาพจะลงในเครื่องตลอดและไปไล่ลบเอาเอง 
3.หากเราสำรองข้อมูลภาพ ไปเรื่อยๆ จนใกล้ครบ 15 หรือครบ 15 GB แล้วเรายังถ่ายรูปมือถือได้ปกติไหมครับ
4.หากความจำเราเต็มแล้วกูเกิ้ลยังไม่เต็มเราก็ลบภาพในมือถือ แทนและไม่ต้องลบในกูเกิ้ลใช่ไหมครับ 
5.หากมือถือเรา 32 GB ซื้อความจุ 100 GB หากเครื่องเราความจำใกล้เต็ม เราก็ลบรูปในเครื่องออกเลยใช่ไหมครับ เพราะรูปไปอัพในกูเกิ้ลและกินความจำกูเกิ้ลแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่