ตรวจ HIV หลังเสี่ยง 57 วัน

ล่าสุดผมไปตรวจ HIV ที่คลีนิคนิรนาม หลังเสี่ยง 57 วัน คาดว่าเป็นน้ำยา Gen4 แต่ทางนิรนามไม่ได้ส่งตรวจ NAT ที่ Search ให้ ผลลบ พร้อมกับตรวจซิฟิลิสด้วย Treponemal test (CMIA / ECLIA) ผลลบ และก่อนหน้านั้น ได้ตรวจ Anti-HCV ที่หลังเสี่ยง 46 วันก็ผลลบ 
ทั้งหมดนี้ ถือว่าพออุ่นใจหรือปลอดภัยได้รึยังครับ
ผมตั้งใจว่า 2 เมษานี้ ซึ่งจะครบ 90 วันจะไปตรวจอีกครั้งครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่