Chill out in Laos : Luang Prapang <December 2024>

ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นมั้ย​ สำหรับผม​ ผมว่าเพื่อนมอปลาย​ เป็นกลุ่มเพื่อนที่ผมสนิทที่สุด​ รู้สึกอยู่ด้วยแล้วไม่ต้องสวมหัวโขน​อะไรทั้งนั้น พวกมันคือคนที่เราไปทำอะไรที่ไหนก็ต้องกลับมาเจอกันอยู่ดี(อันนี้เพื่อนเหรอ!)  

หลังจากสถานการณ์​โควิด​ อะไรหลายๆ​ อย่างทำให้ผมตัดสินใจเรียนต่อ​ ช่วงครึ่งปีที่ผ่านมาผมเอาแต่เรียน​ๆๆ​ จนเพื่อนในกลุ่มมอปลายของผมคนหนึ่งก็ชวนไปเที่ยว​ ผมเสนอตอนช่วงที่ผมปิดเทอม​เล็ก​ต้นเดือนธันวาคม​ (เล็กแบบ​ ปิด8วัน) รอบนี้จากคนที่เคยแพลนทริป​ ผมใช้เพื่อนผมทั้งหมด​ 5555​ รอไปกับมันอย่างเดียว​

1.ฮันนีมูนแบบใดห์

ก่อนอื่นขอแนะนำสมาชิกก่อนนะครับ​
คนแรก​ ทิว​ วิศวะกรผู้ลืมของเป็นประจำ
คนที่2 หญิง​ พยาบาลสุดห้าว​ สองคนนี้จากทริปลาวครั้งแรกที่แดกโรงทานในเวียงจันทน์ยับ
คนที่3 ต่อ​ นักธรณีวิทยา​ผู้เที่ยวมาทั่วไทย​ แต่ยังไม่เคยไปทริปกับผมเลย
คนที่4 เมย์​ นักบัญชี​ ผู้ที่ด้ายแดงจากทริปไต้หวัน​ทำงานเป็นคนแรก​ จนได้มาเจอกับคนที่5 เบนซ์​ นายช่างผู้พิชิตใจสาวนักบัญชี​ เบนซ์กับเมย์แต่งงานกันได้ปีหนึ่ง​ ถือว่าทริปนี้พาเพื่อนมาฮันนีมูนครับ​(ฮันนีมูนแบบใดห์)

เราจะไปหลวงพระบางกันนนนน​
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่