วิศวะยานยนต์ของมจธ. ไม่มีไอแพด กับ มีโน้ตบุ๊คค่อนข้างจะตกรุ่นแล้ว ควรเลือกซื้ออันไหนก่อน

มหาลัยเพิ่งประกาศว่ามีสิทธิ์เข้าศึกษาครับ รอชำระค่าสมัคร ทีนี้ไม่เคยมีไอแพดใช้ครับแต่เคยลองยืมของเพื่อน
แต่ใช้แล้วรู้สึกไม่คุ้นมือ
1. ถ้าจำเป็นต้องใช้ไอแพด คือต้องใช้ทำอะไรบ้างครับในคณะนี้
โน้ตบุ๊คที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ acer nitro5- Ryzen 7 3750H-gtx 1650-ram 16 GB ครับ
รู้สึกว่าจะตกรุ่น เพราะใช้มาตั้งแต่ขึ้นม.4 เลยอยากถามว่า
2. ในช่วงปี 1 จำเป็นต้องใช้ไอแพดหรือโน้ตบุ๊คมากกว่ากันครับ
ปล.ถ้าคนที่ตอบเป็นนักศึกษาคณะวิศวกรรมหรือเป็นสาขายานยนต์ไปเลยจะขอบคุณมากครับ
ปล.2 มีงบไม่พอจะซื้อสองเครื่องครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่