รอยแมลงกัดแบบนี้ เป็นแมลงอะไรคะทุกคน

กระทู้คำถาม
หนูโดนมะกี๊เลยค่ะ คือหนูก็นอนเล่นปกติแหละ แต่ไอ้แมลงเปxตนี้บินมาเกาะที่ไหล่ หนูเลยเอามือไปปัด แต่มันก็เข้าไปในแขนเสื้อ แล้วมันกัดมั้งคะ หรือต่อยหนูไม่ทราบ อยู่2จุด แล้วคือ โครตเจ็บ เจ็บจนแบบ กัดที่ไหล่ แต่มือที่ถือโทรศัพท์อ่อนเลย น้ำตาแทบไหล หนูเลยลุกขึ้นมาดู ตอนนั้นโมโหมาก เพราะมันเจ็บจริงๆ วิ่งไปคว้าทิชชู่ จับมันลงดิน เหยียบจนแหลกเลยค่ะ สุดท้ายก็คิดได้ว่า แล้วมันแมลงอะไรที่กัดหนู เลยอยากจะขอให้พี่ๆช่วยหน่อยนะคะ รอยกัดของมันเป็นเหมือนการหนีบอะค่ะ จำได้แค่ว่า มีหนวด ตัวสีเทา ปีกแข็ง ๆ ค่ะ ตัวน่าจะเล็กกว่าเล็บนิ้วก้อยนิดหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่