ซื้อประกันกับโบรคเกอร์ แต่เลขกรมทัณไม่มี . .

สวัสดีครับ เรื่องคือผมซื้อประกันกับโบรคเกอร์นึงไปครับ

ก่อนซื้อโบรคเกอร์ให้เงื่อนไขมาก่อนเลยว่า จะคุ้มครองให้วันที่ประกันเก่าหมดก่อนเลย แล้วเราค่อยไปจ่ายเงิน

ทีนี้ผมไปจ่ายเงินไปส่วนนึง ( เค้าแจ้งแบ่งจ่ายได้ )  ตอนนี้รอเค้ามาถ่ายรูปรถ ( หรืออาจจะไม่ถ่ายรูปผมก็ไม่มั่นใจเพราะผมทำประกันกับเจ้าเดิม ) ณ วันนี้ ผ่านมาแล้ว 6 วัน
  ผมโทรเชคกับประกัน ก็แจ้งว่า กรมทัณ ยังขึ้นสถานะว่ายังไม่ได้ต่อ จนนายหน้าเจ้าเดิมโทรมาถามว่า เห็นเราโทรไปถามประกันแจ้งว่าต่อที่เดิมแต่ในระบบยังไม่มา

คำถามคือ ผมอยากรู้ว่าเลขกรมทัณ ผมจะได้เมื่อไหร่

- โบรคแจ้งว่า เราจะได้กรมทัณตอนจ่ายเงินครบสี่งวด แต่ความคุ้มครอง เริ่มไปแล้วตั้งแต่วันที่เราแจ้งต่อ

-  คำถามในคำถาม แล้วผมเชคจากประกันแล้วแจ้งว่ารถเรายังไม่มีการต่อประกันเข้ามา * ถ้ามีปัญหา จะเรียกจากใคร ??
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่