WIFI ใช้ใน มือถือหรือ device อื่นได้ปกติเเต่ใช้กับ pc ช้าบ้างดิ่งบ้าง

กระทู้คำถาม
ผมใช้ wifi ได้ปกติในมือถือ, ทีวี , ไอเเพด ฯลฯ ได้ เเต่พอใช้กับตัว pc ของผมใช้ไม่ได้ (ไม่ได้เสียบสาย LANS ใช้เป็น usb ตัวรับสัญญาน เเต่ใช้กับเครื่องอื่นก็ปกติ ) มันมีอาการเเบบเล่นอยู่ดีๆ WIFI ก็จะช้าจนดับ โหลดเกมตอนเเรกก็เร็วมากหลังๆมา ก็เเบบ 48037 d 9 hour เสร็จอันนี้คือผมเหว๋อมากโหลดอะไรเป็น 100 ปี คุยกับเพื่อนใน DISCORD อยู่ๆก็ปิง 50000ms เเต่ยังเล่นเกมได้ปกติ มันเหมือนลดเน็ตในบางจุดหรือเป็นอะไรไม่รู้ ผมลองเเชร์จากมือถือมาให้ pc ผมใช้กับดีกว่าเสถียรไม่มีหลุด (ผมเเชร์เน็ตอันเดียวกันกับที่ใช้ให้คอมเเต่กับดีกว่าไม่มีหลุด) เล่นได้ปกติหมดเอาจริงตอนเเรกผมก็ว่าจะเเชร์ตลอดเเหละเเต่ปัญหาคือ install ไรงี้ช้าผมเลยอยากเเก้ไขเเล้ว research หาทุกที่เเล้วมันก็ไม่ค่อยช่วยสะเท่าไหร่เลยลองมาตั้งกระทู้ครั้งเเรกขอบคุณล่วงหน้ามีโหลด pubg 1 ปี เจริญมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่