แม่บอกให้เราตั้งใจเรียน แต่เรามีความฝันที่อยากเป็น เราควรทำอย่างไรดีคะ?

เราเป็นเด็กค่ะ เป็นเด็กอายุ13 เรามีความฝันอยากเป็นไอดอลร้องเพลงค่ะ เราเป็นติ่งเคป็อป,ทีป็อป เราเห็นค่ายนึงเขามีออดิชั่นอะค่ะ เป็นค่ายของประเทศไทย เราสนใจมากก เราอยากลองมากค่ะ เลย ลองเอาไปบอกครอบครัว

เรา: ถ้าลูกอยากออดิชั่นจะสนับสนุนไหม ถ้าสนับสนุนไปส่งที่ตึก...ได้ไหมคะ  
แม่: ตั้งใจเรียนไปเถอะลูก งานพวกนี้ไม่มั่นคง เอาเกรดดีๆมาให้แม่ดีกว่าเนอะ
พ่อ: ห้ะ อะไรแม่
แม่: เขาอยากออดิชั่น เป็นเกาหลีลิซ่า
พ่อ:.....

เราได้ยินแบบนั้นเราหน้าชาเลยค่ะ เราอยากลองจริงๆแต่เขาไม่สนับสนุน ด้วยความตอนเด็กเป็นคนเอาแต่ใจเลยรู้สึกเคืองๆเพราะตอนนั้นเป็นวันนั้นของเดือนและอากาศร้อนด้วยแหละค่ะเลยทำให้เรารู้สึกหงุดหงิดในใจ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ค่ะ เลยเงียบๆ และเก็บความคิดนั้นเอาไว้ไม่บอกใคร

จริงๆเราขอพวกเขาหลายครั้งแล้ว แต่คำตอบก็คือ ตั้งใจเรียนนะ งานไม่มั่นคง เขาจ้างหน้าม้ามาดูนะลูก ลิซ่าเขาโชคดีลูก เรามันไม่มีโชคแบบเขาอย่าหวังเลย ใช่ค่ะแบบนี้เลย แต่เราไม่อยากดูเหมือนเด็กเอาแต่ใจเราเลยยอมเงียบเรื่องนี้ไปสักพัก แต่หัวใจเรามันส่องโพสต์ที่เปิดโอกาสให้ออดิชั่นทุกวันเลยค่ะ เขาเปิดออดิชั่นถึง30เมษายน 

เราควรไปลองขอเขาอีกหรือพอแค่นี้ หรือทำอย่างอื่นดีคะ ถ้าความคิดของคุณ คุณคิดว่าเรายังเด็กเกินไป ดูเอาแต่ใจเกินไป สามารถบอกได้เลยค่ะ ไม่ต้องกลัวเราเสียใจหรือร้องไห้ค่ะ เราพร้อมอ่านความคิดของทุกคนเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่