การตรวจเช็คน้ำประปาในหมู่บ้าน

สวัสดีค่ะ เรามีปัญหาเรื่องค่าน้ำที่สูงมากผิดปกติค่ะ สามารถตรวจเช็คได้ทางไหนบ้างคะ เพราะเป็นน้ำประปาหมู่บ้าน คือช่วงเดือนพศจิกายนปีที่แล้ว ค่าน้ำประปาขึ้นผิดปกติค่ะ จากที่เคยเสียค่าน้ำประปาประมาณ 300-400 บาท ขึ้นเป็น 589 บาท เพราะพ่วงสามบ้าน ต่อมาในเดือนถัดๆ ไป ก็ขึ้นมากกว่าเดิม พอแจ้งเจ้าหน้าที่ทางเทศบาลไป ก็ตรวจดูว่าน้ำรั่วที่ชักโครก ก็ให้ช่างมาซ่อมแซมแล้ว แต่คือค่าน้ำเดือนล่าสุด ก็ยังพุ่งไปสูงถึง 900 บาท จะแจ้งให้ใครมาตรวจสอบให้หน่อยได้ไหมคะ เอาคนที่มีความรู้จริงๆ ว่ามันเป็นเพราะมิเตอร์หรืออะไร เราจะได้แก้ปัญหานี้ให้ตรงจุดค่ะ ใครเคยเจอกรณีแบบนี้บ้าง ต้องทำยังไงดีคะ 🥲🥹
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่