มีใครเรียนคณะตาม MBTI บ้าง

ผมอยู่ในช่วงเลือกคณะที่จะเรียน ผมก็มีคณะในใจเเล้วคือ นิเทศ เเต่ผมไม่มั่นใจกลัวตัวเองจะทำสายงานนี้ไม่รุ่ง สาเหตุที่ผมไม่มั่นใจคือ ผม ทำเเบบทดสอบ  MBTI ซึ่งผมได้ intp เเต่ผมก็ไม่เเน่ใจว่าใช่ทำหลายครั้ง มีครั้งนึงที่คุยกับเพื่อนเรื่อง mbti เพื่อนบอกผมเหมือน intp ผมก็ว่าคงใช่เเล้วเเหละ เข้าเรื่อง intp สามารถทำงานสายนี้ได้ไหม เเละอีกอย่าง ผมคือไม่เคยทำเลยไม่มั่นใจ
ที่ตั้งกระทู้นี้เพื่อถามมีใครเรียนคณะ ตาม MBTI ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่