นำภาพสวย ๆ จากเมืองหัวหิน มาฝากกันครับ

ภาพสถานีรถไฟหัวหิน (แห่งใหม่) ที่เปิดใช้งานเมื่อเดือนธันวาคม 2566 ที่ผ่านมา สวยงามจริง ๆ ครับ 
ลักษณะสถานีจะเป็น 2 ชั้น  ชั้นล่างให้ผู้โดยสารพักคอย   ส่วนชั้นบนเป็นชานชาลา 

นี่เป็นภาพถ่ายบริเวณชั้น 2 ช่วงพลบค่ำครับ  ท้องฟ้ากำลังสวยเลย  

บริเวณรอบสถานี ตกแต่งได้สวยงามเลย 

บริเวณใกล้กันเป็นที่ตั้งของ พลับพลาพระมงกุฎเกล้าฯ
ลักษณะเป็นพลับพลาจัตุรมุข สร้างขึ้นในสมัยพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว
ไว้ในการเสด็จประทับทอดพระเนตร กองเสือป่า และลูกเสือทั่วประเทศทำการฝึกซ้อมยุทธวิธีเป็นประจำทุกปี

เดินออกจากสถานีรถไฟมาเรื่อย ๆ ประมาณ 1 กม. ก็จะเจอ ชายหาดหัวหิน  

เอกลักษณ์คือมีโขดหินเรียงราย 

นักท่องเที่ยวทั้งชาวไทย ชาวต่างชาติ ต่างพากันลงเล่นน้ำช่วงบ่าย   ท่ามกลางแดดที่แรงกล้ามาก ๆ  

มองไปฝั่งทิศเหนือ จะเห็นสะพานปลา ทอดยาวลงไปในทะเล มีลักษณะเป็นถนนคนเดิน 
เป็นอีกหนึ่งจุดชมวิว เดินเล่นหาของกิน  มีร้านค้ามากมาย เปิดบริการทุกวันศุกร์-อาทิตย์  ตั้งแต่ช่วงเย็นถึงเที่ยงคืน ครับ

(เสียดายผมไปวันจันทร์)  

ต้นไม้บริเวณใกล้ ๆ ชายหาด เห็นสวยดีครับ เลยถ่ายมา 

ภาพยามค่ำคืน ถ่ายจากบริเวณชั้น 2 ของสถานีรถไฟ  ระหว่างกำลังรอขบวนรถไฟเข้าเทียบที่ชานชาลา

ส่วนนี่เป็นภาพต้นไม้บริเวณใกล้สถานีครับ ร่มรื่นมาก ๆ  

ภาพบ้านไม้เก่านี้ คือร้านกาแฟเก่าแก่และชื่อดังของหัวหิน  ไม่ได้ขายแต่กาแฟนะครับ มีอาหารหลากหลาย
 ช่วงเช้า ๆ ผู้คนจะมาหาอะไรรับประทานกันเยอะมาก ๆ 

ร้านกาแฟเจ๊กเปี๊ยะ 

ปิดท้ายกันที่ วิวข้างทาง ระหว่างนั่งรถไฟครับ 

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่