คำถาม / ปัญหา การ์ดจอ AMD

ปัญหาที่ผมเจอ
เวลาผมจะกดใช้ in game overlay (alt+z) กดใช้นอกเกมไม่เป็นไร แต่พอกดใช้ในเกม(บางเกม) มันค้าง ผ่านไปสักพักสัก 5 วิ มีจอกระพริบแล้วเกมก็ค้างแล้วก็หลุด แล้วพวก Discord หรืออื่นๆดับไปเลย (ผมไม่แน่ใจว่ามีอันอื่นหลุดรึป่าวแต่เห็นแค่ discord) แล้วพอผมจะไปลองปรับตั้งค่าเพื่อเช็ค driver ของ AMD Software : Adnaline Edtion ผมพยายามคลิกเพื่อเปิดขึ้นมาแต่เปิดไม่ติดต้องรีเครื่องถึงจะกลับมาใช้ได้ปกติ
การ์ดจอรุ่น Aisurix Rx580 2048sp

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่