ทำยังไงดีครับ ผมหยุดคิดถึงแฟนที่เพิ่งบอกเลิกไม่ได้สักที

เพิ่งเลิกมาก็ประมาณ 3 อาทิตย์กว่าได้ละมั้งครับ จนมา เขาเป็นผู้หญิงคนนึงที่ดีกับผมมากๆ และผมก็รักและผูกพันกับเขามากๆ แต่หลังจากเลิกกันไปก็กลายเป็นคนละคนไม่อยากคุยกับผมอีกเลย ผมเองที่ทำใจไม่ได้เลยก็ยังตามทักเขาอยู่ตลอด พยายามทำทุกวิถีทางเพื่อให้เขาตอบแต่สุดท้ายก็ไม่มีการตอบกลับอีกแล้ว ดูเหมือนทางนั้นจะมูฟออนได้แล้ว แต่เป็นผมที่จมอยู่ความผูกพันอยู่และรู้สึกเหมือนเป็นอยู่คนเดียว
อาการที่ผมเป็นอยู่ตอนนี้คือทั้งคิดมาก ฟุ่งซ่าน และทรมานมากๆ
ฟุ่งซ่านว่าหลังจากที่หายไปเขา เขาคงมีความสุขอาจจะกับใครหรือกับตัวเองเองมากกว่าแน่ๆ คงจะสนุกกับชีวิตที่หลังจากไม่มีเราแล้ว , เขาคงเจอคนใหม่ที่ดีมากๆ บลาๆ อีกทั้งคิดมากว่าถ้าวันนึงเผลอดเจอกันผมจะต้องทำยังไงดี มีแต่ความคิดพวกนี้อยู่ในหัวจนเต็มไปหมดเลย
อีกอย่างนึงที่ผมรู้ตัวเองเลยคือผมยังจมอยู่กับอดีต ยังยึดติดกับคำให้ความหวังที่เขาเคยพูดไว้อยู่ตลอด
อยากห้ามใจทักเขาไป , ไม่อยากฟุ่งซ่านเกี่ยวกับเขาอีกต่อไปแล้ว ตอนนี้ทรมานมากๆเลยครับ อยากจะหลุดความรู้สึกและความคิดเหล่านี้มากครับ เพราะรู้ได้เลยว่ายิ่งทักเขาไป ยิ่งตามอยู่แบบนี้ก็ยิ่งแย่ขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ

ใครมีวิธีแนะนำบ้างมั้ยครับ ว่าผมควรจะปล่อยวางและเอาความคิดพวกนี้ออกจากในหัวยังไงดี ไม่อยากจมปลักกับเขาแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่