ถ้าในดวงมีดาวมฤตยูเป็นวรโคตร จะมีความหมายอย่างไรครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ ผมไปดูในตำราก็จะเห็นแต่กล่าวถึงวรโครตของดาวเคราะห์รวมถึงดาวราหู แต่วรโครตของดาวเกตุ ดาวมฤตยู ไม่ได้กล่าวถึง จึงอยากถามอาจารย์/ท่านผู้รู้ ในนี้ครับว่า ถ้าในพื้นดวงชะตามีดาวมฤตยูเรียงตรงกันทั้งราศีจักร ตรียางค์และนวางค์จะมีความหมายอย่างไรครับ (ในราศีจักรมีดาว อาทิตย์(นิจ) ร่วมกับมฤตยู ในเรือนกฎุมภะ และในตรียางค์มีดาวอาทิตย์ร่วมมฤตยู และดาวเสาร์ ส่วนในนวางค์มีดาวมฤตยู) ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่