ปิด two factor authentication ในเว็บ apple id ยังไงคะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งได้ MacBook Pro (Retina 15 นิ้ว ปลายปี 2013) มาค่ะ 
ตอนนี้เป็น OS X version 10.9.5 ค่ะ

ปัญหาคือ ไม่สามารถเข้า apple id ได้ พอกรอกอีเมลกับรหัสไปแล้ว จะมีโค้ด 6 ตัวเด้งมาที่ device อื่นค่ะ
แต่ใน mac ไม่มีช่องเด้งมาให้ใส่โค้ดนี้ค่ะ

ทราบมาว่าทาง apple ไม่สามารถปิดการยืนยันแบบ 2 ปัจจัยได้แล้ว 
มีวิธีแก้ทางอื่นมั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่