ผมเป็นหนี้เยอะ แฟนไม่โอเค ต้องทำยังไงดีครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ผมอายุ 26 ปี พอดีผมเป็นหนี้เยอะ ไม่ได้เกิดจากการพนัน แต่เกิดจากการรับผิดชอบหนี้นอดระบบแทนน้าผม (เพราะผมเชื่อใจและใช้ชื่อตัวเองยืมให้เขา)  เริ่มต้นจากเงิน 28,000 บาท ผมต้องไปหยิบยืมเงินจากตรงนั้น มาจ่ายดอกตรงนี้ จากตรงนี้ ไปจ่ายดอกตรงนั้น รวมถึงหนี้รายวัน 3 ที่ รวม ๆ จ่ายวันละ 830.- ซึ่งเป็นแบบนี้อยู่มา 1 ปีแล้วครับ จนตอนนี้แฟนผมไม่โอเค เพราะเขาไปยืมเงินจากที่ต่าง ๆ มาช่วยผมเหมือนกัน เอารถและโทรศัพท์มือถือไปจำนำ  จนสุดท้ายแล้วตอนนี้ไม่มีกิน ไม่มีประทังชีวิตเลยครับ ผมดับแฟนต้องทะเลาะกันทุกวัน ทะเลาะกันหนักเข้า ๆ ทุกวันเลยครับ  และแฟนผมก็เลิกหาช่วยแล้วครับตอนนี้ เขาทวงเงินที่เขาจะต้องจ่ายให้เจ้าหนี้ที่ยืมมาให้ผมเหมือนกัน  ผมควรทำยังไงดีครับ เป็นชายรักชาย คบกันมา 12 ปีครับ เลิกกันไม่ได้ครับ บางวันแฟนจะผูกคอตาย เพราะผมหาเงินมาจ่ายหนี้ให้เขาไม่ได้ครับ  ตอนนี้เครียดมากเลยครับ ผมก็อยากจะตายไปให้มันจบ แต่แฟนบอกว่า ผมจะหนี ห้ามตาย จึงมาขอความคิดเห็นเพื่อน ๆ ครับผม เผื่อเพื่อน ๆ จะมีทางออกช่วยผมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่