ทำไมน้องกระตายถึงตาย

กระทู้คำถาม
14 เมษายน 2567 เวลา 21:24:15 น.

เหตุเกิดมื้อวานค่ะ พาน้องกระต่ายไปเที่ยวทะเลด้วย
ก่อนหน้านี้เราดูเเล้วว่าไม่มีสุนัก จึงเปิดกรงให้น้องเล่นตามปกติ หลังจากกำลังจะกลับ อยู่ๆก็มีสุนักมาจากไหนไม่รุ้ค่ะ เดินเข้ามามองดูน้อง เราจึงรีบพาน้องเข้ากรงกำลังปิดกรง อยู่ๆสนักตัวนั้นก็เฮ่าขึ้นเสียงดัง จนน้องตกใจเลยวิ่งออกจากกรงไป หมาก็วิ่งไล่ น้องวิ่งไปซ่อนตัวที่กระถางต้นไม้เราจึงสมารถจับน้องไว้ได้ ตอนไปเอาตัวน้องมาน้องร้องเสียงดังมากส่วนสุนักตัวนั้นโดนเเฟนเราจับไว้ เราคิดว่าโชดดีที่น้องไม่ได้โดนกัด เเต่ใครจะคิดละค่ะว่า พอกลับไปถึงห้อง น้องซึมไปเลยค่ะไม่กินอาหารเลย เราคิดว่าน้องคงยังกลัวหรือตกใจอยู่เลยปล่อยไปสัพักเพื่อจะดีขึ้น คิดไม่ถึงว่าน้อง จะนอนนิ่งไม่ยอมตื่นขึ้นมาอีกเลย
อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ ทำไมน้องถึงตุ่ยได้ค่ะ😭😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่