ไม่เล่นนำสงกรานต์แต่โดนป้าบอกว่าเป็นพวกอ่อนทำตัวเป็นผู้ดี

ข้อมูลส่วนตัว ผมอายุ 24 ปี กำลังเรียนวิศวะอยู่ และ มีแฟนแล้วครับ
ความคิดเกี่ยวกับวันสงกรานต์
คือว่า ตัวผมเองก็ชอบเทศกาลนี้เหมือนกันนะครับอยากเล่นน้ำเหมือนกันแต่เมื่อหลายปีก่อนผมเคยไปเล่นมามันไม่สนุกอย่างที่คิด
แถมกว่าจะเดินก็ต้องเบียดเสียดกันเข้าไป ในความคิดผมก็คือ วันสงกรานต์แค่ได้หยุดอยู่กับคนที่รักก็พอ แล้วก็หาอาหารอร่อยๆกิน
หรือไม่ก็หาอะไรทำไปเรื่อยเปื่อยปล่อยตัวตามสบายก็พอ
เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
วันนี้ผมเฝ้าร้านให้แม่แทนลูกน้องที่หยุด แล้วร้านมันก็เป็นห้องแอร์ผมที่ไม่อยากตัวเปียกเพราะว่าถ้าเปียกแล้วมานั่งในห้องแอร์มันจะหนาว
ก็เลยไม่อยากเล่น แต่อันนี้ก็ยังถือว่าปกติผมไม่โดนสาด แต่พอตกตอนดึกมีป้าคนหนึ่งที่รู้จักมาชวนไปเล่นสงกรานต์ในตัวเมืองซึ่งคนมันแออัดมาก
ที่รู้เพราะเคยไปเมื่อสมัยก่อนและก็เห็นจากคนที่ถ่ายรูปกันก็เลยปฏิเสธไปเพราะผมเพิ่งเฝ้าร้านเสร็จ มันก็ง่วงเลยอยากจะกลับมาอาบน้ำแล้วก็หาหนังดูสักเรื่อง แต่ป้าคนนั้นก็เลยตะโกนขึ้นมาว่าทำตัวเป็นพวกอ่อนชอบทำตัวเป็นผู้ดีไม่ไปก็กลับบ้านไปผมก็เลยไม่รู้ว่าผิดอะไร แค่คนไม่อยาก
อยากถามทุกคนว่าทุกคนเคยโดนกันบ้างมั้ยครับแบบนี้ แล้วก็ผมไม่ได้ว่าคนที่เล่นน้ำนะครับอันนี้มัน เป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ
แสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ ถ้าจะว่าก็อย่าว่ากันแรงนะครับขอบคุณมากครับ🙏🏼
(จริงๆตั้งกระทู้นี้มาเพื่อจะระบายเฉยๆครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่