การเคลมประกันรถยนต์ อุบัติเหตุในช่วงสงกรานต์

ขอสอบถามครับ เมื่อวันที่13เมษาผมได้เดินทางกลับจากบ้านเพื่อนด้วยรถยนต์ช่วงเวลา2ทุ่มเกือบๆ3ทุ่มและได้เกิดอุบัติเหตุขึ้นมีหมาเดินตัดหน้ารถผมตอนแรกนึกว่าพ้นแล้วแต่มันวิ่งกลับมาทำให้ผมตกใจละก็ตัดสินใจหักพวกมาลัยหลบไปโดนเสาไฟฟ้าครับหักแต่ไม่ล้มแล้วก็ไปโดนบ้านคน(ไม่มีใครอยู่แล้วเหมือนจะร้าง)หลังจากนั้นผมได้ดับรถแล้วก็ไปแจ้งคนแถวนั้นและได้ทำการแจ้งประกันมาตรวจสอบครับเบื้องต้นผมก็ให้ปากคำตรงๆครับว่าช่วงเวลา17.00-18.00ได้ดื่มเบียร์มา2แก้วจิบเรื่อยๆในช่วงเวลาดังกล่าวแล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้ดื่มหรือทำอะไรเลยจนถึงเวลาเกิดเหตุ ตอนขับมาผมขับในซอยเล็กๆครับใช้ความเร็วประมาณ40แต่ในจังหวะตกใจน่าจะมีการเหยีบบคันเร่งส่งมันถึงได้พุ่งไปแบบนี้ตอนนี้เครียดหนักเลยว่าทางประกันจะสามารถช่วยอะไรได้มั้ย(ประกันชั้น1ของทางไอโออิกรุงเทพประกันภัย)กลัวว่าจะไม่ผ่านอนุมัติในการเคลมและการชดใช้ค่าเสียหายต่างๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่