เรียนวิศวะมทส.แต่อยากซิ่วไปเรียนนิติศาสตร์

ตอนนี้เรียนวิศวะที่มทส.ค่ะ เป็นเด็ก 65 อยู่ปี 2 จะขึ้นปี 3 แล้ว แต่รู้สึกไม่ค่อยชอบเลย ไม่อยากเรียนวิศวะเลย เหลืออีกไม่กี่ปีก็จบแล้ว ลองฮึดสู้ดีไหม บอกตัวเองแบบนี้มาตลอด
แต่พอมาลองคิดดูแล้วตั้งแต่ประถมก็อยากลองเรียนนิติดู แต่ติดที้เป็นคนไม่ค่อยขยันอ่านหนังสือสักเท่าไหร่ ตอนนั้นเลยถอดใจไปกับคณะนี้

ในตอนนี้ไหนๆก็ไม่อยากเรียนวิศวะต่อแล้ว เลยอยากลองมาถามแบบที่ยังไม่ได้หาข้อมูลหน่อยนะคะ จบจากตั้งกระทู้นี้เดี๋ยวไปศึกษาเพิ่มแน่นอนค่ะ เพราะนึกได้ว่าอยากรู้ก็มาตั้งกระทู้ก่อนเลย 5555

1. อยากถามคนที่ซิ่วมทส.ค่ะ ว่าเราสามารถลาออกหลังจากสอบติดมหาลัยใหม่ไปแล้วได้ไหม
2.อยากถามเกี่ยวกับเรื่องสอบเข้าคณะนิติศาสตร์ของมหาลัยอื่นๆค่ะ วันนี้เดือนเมษา 67 แล้ว ถ้าจะสมัครเข้าเรียน คงต้องไปเป็นเด็ก 68 เลยใช่ไหมคะ หรือว่ายังทันรอบ 4 อยู่ (ไม่ค่อยได้ติดตามระบบเลยค่ะ ลืมไปแล้วว่ายังมีรอบ 4 ไหม หรือว่าต้องสอบระบบอะไรบ้าง TvT)

ขออภัยในการที่ยังไม่ได้ไปศึกษาก่อนมาตั้งคำถามนะคะ ขอความกรุณาหนูด้วยค่ะ ไหว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่