เป็นคนที่ถูกลืมในกลุ่มต้องรู้สึกยังไง

ในกลุ่มคุยกันว่าจะนัดกันไปกินข้าว คุยนัดกันดิบดี แต่ไม่มีใครพูดถึงเราหรือคิดจะชวนเลยสักคน เราก็เฉยๆไม่อยากมานั่งน้อยใจแต่ก็อดรู้สึกไม่ได้ อย่างน้อยชวนเป็นมารยาทก็ยังดี แต่ทั้งๆที่มีเราอยู่ในกลุ่มแท้ๆทำเหมือนเราไม่เห็นมันคุยอย่างนั้นแหละ เราเคยพิมพ์ไปคุยนิดหน่อยให้รู้ว่ายังอยู่นะ แต่หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรเปลี่ยน เหมือนกลายเป็นอากาศจริงๆ เราเลยเงียบๆไปเลย เพื่อนที่สนิทที่สุดก็อยู่ในกลุ่ม ไม่คิดจะทักส่วนตัวมาถามเลยสักแอะ อีกคนเพิ่งเจอกันไป ก็ไม่คิดจะถามถึงเลยเหมือนกัน คงไม่อยากให้เราไปแหละ เพื่อนกลุ่มแบบนี้มันเรียกจริงใจต่อกันมั้ยคะ ไม่อยากกลายเป็นคนที่ถูกลืม 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่