เปิดปิดแอร์ทันทันทีเพื่อให้ระบบไล่ความชื้นเวลาห้องชื้นๆจะเป็นไรไหม

เป็นห้องนั่งเล่นครับ ห้องชื้น 70-75% เวลาไม่เปิดแอร์ แล้วแอร์มีระบบไล่ความชื้นหลังปิด 30 นาที ทีนี้บางทีไม่ได้เปิดแอร์ติดต่อกันหลายวัน ก่อนล้างแอร์รอบก่อนทำให้แอร์มีกลิ่น ช่างบอกแอร์ชื้นให้เปิดไล่ลม ทีนี้ผมเลยคิดจะตั้งให้มันเปิดปิดเองทุกๆ 2-3 วัน คำถามคือถ้าสั่งเปิดแล้วปิดทันทีจะทำแอร์มีปัญหาไหม ของผมเป็นรุ่น Carrier x inverter ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่