ผมควรเหมาะกับงานไหนดีอ่ะครับ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน ผมมีเรื่องจะมาขอปรึกษาอ่ะครับ
ผมควรจะเหมาะกับงานไหนดีอ่ะครับ ตอนนี้ผมทำงานอยู่ที่เซเว่นอ่ะครับทำงานมาได้เดือนนึงแล้วครับ ทีแรกผมรู้สึกดีใจที่ผมได้งานใหม่ ได้เจออะไรใหม่ๆ ได้ออกมาเห็นสังคมภายนอกที่เป็นคนมากหน้าหลายตาอ่ะครับ(ก่อนหน้านี้ผมทำงานที่โรงงานมาอ่ะครับทำมาได้2ปีครึ่งแล้วผมขอลาออก)แต่พอผมทำงานมาได้ซักพักนึงผมรู้สึกว่าตัวเองไม่ควรเหมาะกับงานแบบนี้ เพราะมันเป็นงานที่ต้องมีความรับผิดชอบ ต้องมีสติตลอดเวลา ผมลองถามคนในครอบครัวดูแล้ว เค้าบอกว่าลองถามใจตัวเองดู ซึ่งใจของผมนั้นบอกว่าไม่เหมาะกับงานนี้เลย ผมจึงอยากจะขอความคิดเห็นจากพี่ๆทุกคนหน่อยครับว่าผมควรที่จะเหมาะกับงานไหนมากที่สุดอ่ะครับ ขอบคุณมากเลยนะครับ
ปล.ข้อดีของผมคือเป็นคนที่ชอบร้องเพลง เล่นtiktok อ่านหนังสือและชอบไปเที่ยว
ข้อเสียของผมคือ ผมมักจะควบคุมอารมณ์ไม่ค่อยอยู่เมื่อมีปัญหาอะไรขึ้นมา แถมผมเป็นคนขี้ระแวงอ่ะครับ(ระแวงเรื่องคำพูด)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่