เพื่อนมีโอกาสจะกราดยิงผู้คนไหม? เพื่อนต่างชาติโดนบูลลี่ที่ไฮสคูล พ่อแม่เพื่อนครูไม่สนใจ

มีใครมีแผนที่ดีกว่าจัดการพวกเดนสังคมได้ไหมครับ? ผมไม่เคยเจอสังคมที่เลวร้ายขนาดนี้มาก่อน เพื่อนผมกำลังเผชิญอยู่ พ่อแม่คิดว่าเป็นเรื่องปกติ ขอโทษที่ใช้คำรุนแรงแต่อยากให้คนมาอ่านกระทู้เพราะผมเสนอหลายวิธีตั้งแต่บอกหัวหน้าครู ตำรวจ สะสมหลักฐาน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
เพื่อนอยู่ประเทศสวีเดน เป็นคนNative เขาอารมณ์อ่อนไหว ผมดูแล้วเขาคิดเรื่องหาทางออกด้วยความรุนแรง ฆ่าตัวตาย ซึมเศร้า และโดนแกล้งทั้งทางร่างกายและจิตใจ ครูและเพื่อนและพ่อแม่ที่นั่นไม่สามารถช่วยเขาได้ เขาบอกว่าไม่มีใครแคร์เขา พ่อแม่ ครู เพื่อน

ผมถามหาเรื่อง
1.หลักฐาน เขาตอบที่นั่นไม่ให้ใช้มือถือ แต่เขาไม่พูดถึงกล้องวงจรปิด
2.การแจ้งตำรวจ เขาบอกเขาไม่คิดว่าจะแคร์เรื่องการกลั่นแกล้ง ผมบอกเขาให้ไปพบตำรวจ อย่างน้อยก็ลงบันทึกประจำวัน
3.การย้ายโรงเรียน เขาบอกอีกไม่กี่เดือนคงจบแล้ว ทำเรื่องย้ายคงจบพอดี
4.การหาเพื่อนใหม่ เขาบอกว่าเป็นIntrovertสุดขั้ว เขาเลยไม่กล้าคุยกับใคร ผมเคยหงุดหงิดที่เขาชอบเอาเรื่องIntrovertมาอ้างในบางครั้ง เขาเกลียดทุกๆคนและไม่ชอบผู้คนมากๆ
5.หาวิธีเซฟตนเอง เรื่องนี้เขาเลี่ยงที่จะพูดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่