ชอบถ่ายสัตว์ที่ตายแล้วเป็นเรื่องปกติไหม

ปกติเป็นคนรักสัตว์และขี้สงสารสัตว์มากค่ะ ที่บ้านเลี้ยงแมวไว้หลายตัวและก็ตายไปเยอะ แมวส่วนใหญ่ที่ตายไป มันเป็นโรคแบบไข้หัดแมวค่ะ พาไปหาหมอก็ไม่ได้ค่ะไม่มีตังค์ เราก็ต้องทนอยู่ลูบมันปลอบมันตอนมันกำลังจะหยุดหายใจแล้วพอมันตายเราก็จะถ่ายรูปไว้ หรือจะเป็นสัตว์ตัวอื่นเราก็ถ่าย จะเป็นนกที่ตายแล้ว หรือหนูที่กำลังจะตายเราก็ถ่ายเก็บไว้ แต่พอวันนึงกลับไปดูรูปพวกนั้นก็ไม่ได้รู้สึกเศร้าหรือหดหู่อะไรหรือแม้จะเป็นรูปศพคนที่ตายจากกูเกิ้ลก็ไม่ได้รู้สึกอะไรถึงสิ่งที่ตายไปแล้วเป็นพิเศษ
ทั้งที่เราเป็นคนขี้สงสารและรักสัตว์มาก ปกติเราชอบภาพถ่ายภาพวาดหรืองานอาร์ทอะไรอยู่แล้วค่ะ แต่ชอบถ่ายสัตว์ที่ตายไปแล้วทั้งที่ตัวเองก็รักมันมากมันแปลกไหม ใครเป็นเหมือนกันบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่